Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Share | 

Hãy sống can đảm!!!

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
nguyenducanh
Quân hàm:Trung sĩ 3
Quân hàm:Trung sĩ 3
nguyenducanh

Experience : 306
Đã được cảm ơn : 14

Hãy sống can đảm!!! Empty
Bài gửiTiêu đề: Hãy sống can đảm!!!   Hãy sống can đảm!!! Icon_minitimeFri Jan 14, 2011 7:43 pm

Đừng tự đánh giá thấp mình bằng việc đi so sánh với người khác. Chính vì khác nhau nên mỗi người chúng ta đều rất đặc biệt.

Đừng đặt ra mục tiêu cho mình bằng cách căn cứ vào những điều người khác làm. Chính bạn mới là người biết điều gì là tốt nhất cho mình.

Đừng bao giờ xem những điều gần gũi với mình là những điều mặc nhiên phải có. Hãy gìn giữ chúng như gìn giữ chính mạng sống của mình. Không có những điều này, cuộc sống sẽ trở thành vô nghĩa.

Đừng để cho năm tháng trôi qua một cách ngồi tiếc thương quá khứ. Hãy sống trọn vẹn từng ngày, bạn sẽ làm cho cuộc đời mình hạnh phúc hơn.

Đừng bỏ cuộc khi vẫn còn điều gì đó để hi vọng. Chỉ khi nào thôi cố gắng bạn mới là người thua cuộc mà thôi.

Đừng sợ phải đương đầu với rủi ro. Chính khi chấp nhận may rủi, chúng ta học cách trở thành người can đảm.

Đừng tìm cách quay mặt với tình yêu bằng cách nói rằng tình yêu không hiện hữu trên đời. Cách nhanh nhất để nhận được tình yêu là cho đi và cách nhanh nhất để đánh mất tình yêu là níu kéo và giữ chặt lấy nó.

Đừng xua đuổi những giấc mơ của mình. Không có giấc mơ là không có hi vọng; không có hi vọng thì cuộc đời sẽ không có mục tiêu để phấn đấu.

Đừng bước đi hối hả trong cuộc đời để rồi quên mình đã từng đến và định đi đâu. Cuộc đời không phải là đường đua, mà là một chuyến hành trình kì thú - mỗi bước chân trên đường đều là một niềm vui!

Hãy sống can đảm!!!

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 

Similar topics

-
»  Hai cha con song ca bản Home
» Nghệ thuật bắt đầu sự sống!!!!
» Nghị lực của cuộc sống-Không xem phí đời!!!
» Quà tặng cuộc sống-Hãy là chính mình!!!
» Cuộc sống tươi đẹp hơn khi ta biết lắng nghe và chia sẻ!!!
Trang 1 trong tổng số 1 trang