Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Share | 

Danh ngôn đừng?

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
nguyenducanh
Quân hàm:Trung sĩ 3
Quân hàm:Trung sĩ 3
nguyenducanh

Experience : 306
Đã được cảm ơn : 14

Danh ngôn đừng? Empty
Bài gửiTiêu đề: Danh ngôn đừng?   Danh ngôn đừng? Icon_minitimeFri Jan 14, 2011 7:40 pm

Đừng bao giờ nói lời tạm biệt nếu bạn còn muốn cố gắng, đừng bao giờ bỏ cuộc nếu bạn vẫn cảm thấy có thể tiếp tục, đừng bao giờ nói không còn yêu nữa nếu nước mắt của người kia vẫn có thể giữ chân bạn
. Ðừng bao giờ làm cái gì trái với lương tâm, cho dù nhà Nước đòi hỏi ở ta.
Đừng bao giờ để cho kẻ khờ dại hôn mình hoặc để nụ hôn biến mình thành kẻ dại khờ.
. Đừng bao giờ đóng sầm cửa lại; có thể bạn muốn quay trở lại vào đấy.
. Đừng bao giờ mất kiên nhẫn - đó là chìa khoá cuối cùng mở được mọi cánh cửa.
Ðừng bao giờ nên tin lời hứa hẹn của người đàn ông. Người đàn ông bao giờ cũng nhiều ý tưởng phản bội. Ðừng bao giờ nuôi hy vọng trong những lời thề thốt của người đàn bà. Người đàn bà lúc nào cũng có ý phản trắc.
. Đừng bao giờ nói yêu nếu bạn không chịu đựng hết lỗi lầm của người đàn ông.
. Đừng ca ngợi đàn ông vì họ đẹp, mà cũng đừng khinh họ vì họ xấu trai.
. Ðừng chạy theo tiền bạc, một ngày kia nócũng sẽ mất đi.

. Ðừng chạy theo vẻ bề ngoài hào nhoáng, nó có thể phai nhạt theo thời gian.
. Đừng chờ đợi những gì bạn muốn mà hãy đi tìm kiếm chúng
. Đừng chờ những người chung quanh đem hạnh phúc đến cho bạn. Tất cả những hạnh phúc có được bạn phải tự tạo lấy
. Đừng cố chạy khi chưa vững. Đừng xây lâu đài khi chưa có nền móng với những viên gạch đầu tiên. .

. Đừng cố gắng tỏ ra cái không phải là mình
. Đừng để ai phiền trách bạn. Trong mọi việc nếu bạn không thành công thì hãy cho là lỗi tại bạn. Đừng đổ lỗi cho ai.
. Đừng để những khó khăn đánh gụcbạn, hãy kiên nhẫn rồi bạn sẽ vượt qua.
. Đừng định giá cao cái gì bạn nhận được, cũng đừng đòi hỏi cái gì khác. Người còn ham muốn những thứ khác tâm không được an lạc.
. Đừng nhìn lại quá khứ, đừng mơ tưởng vào tương lai, hãy tập trung tư tưởng ngay vào lúc hiện tại.
. Đừng quay lưng lại với tình yêu khi nó đang ở trước mắt bạn. Đừng đẩy tình yêu đi xa bởi nếu làm thế, 1 ngày nào đó bạn sẽ nghĩ rằng: "Tại sao mình lại để tình yêu bay đi".
. Đừng quên hy vọng, sự hy vọng cho bạn sức mạnh để tồn tại ngay khi bạn đang bị bỏ rơi. Đừng đánh mất niềm tin vào bản thân mình. Chỉ cần tin là mình có thể làm được và bạn lại có lý dođể cố gắng thực hiện điều đó.
. Đừng quên rằng bạn phải yêu chính bản thân bạn.

builan20689
Quân hàm:Hạ sĩ 6
builan20689

Experience : 153
Đã được cảm ơn : 4

Danh ngôn đừng? Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Danh ngôn đừng?   Danh ngôn đừng? Icon_minitimeWed Jan 26, 2011 7:17 pm

nguyenducanh đã viết:
Đừng bao giờ nói lời tạm biệt nếu bạn còn muốn cố gắng, đừng bao giờ bỏ cuộc nếu bạn vẫn cảm thấy có thể tiếp tục, đừng bao giờ nói không còn yêu nữa nếu nước mắt của người kia vẫn có thể giữ chân bạn
. Ðừng bao giờ làm cái gì trái với lương tâm, cho dù nhà Nước đòi hỏi ở ta.
Đừng bao giờ để cho kẻ khờ dại hôn mình hoặc để nụ hôn biến mình thành kẻ dại khờ.
. Đừng bao giờ đóng sầm cửa lại; có thể bạn muốn quay trở lại vào đấy.
. Đừng bao giờ mất kiên nhẫn - đó là chìa khoá cuối cùng mở được mọi cánh cửa.
Ðừng bao giờ nên tin lời hứa hẹn của người đàn ông. Người đàn ông bao giờ cũng nhiều ý tưởng phản bội. Ðừng bao giờ nuôi hy vọng trong những lời thề thốt của người đàn bà. Người đàn bà lúc nào cũng có ý phản trắc.
. Đừng bao giờ nói yêu nếu bạn không chịu đựng hết lỗi lầm của người đàn ông.
. Đừng ca ngợi đàn ông vì họ đẹp, mà cũng đừng khinh họ vì họ xấu trai.
. Ðừng chạy theo tiền bạc, một ngày kia nócũng sẽ mất đi.

. Ðừng chạy theo vẻ bề ngoài hào nhoáng, nó có thể phai nhạt theo thời gian.
. Đừng chờ đợi những gì bạn muốn mà hãy đi tìm kiếm chúng
. Đừng chờ những người chung quanh đem hạnh phúc đến cho bạn. Tất cả những hạnh phúc có được bạn phải tự tạo lấy
. Đừng cố chạy khi chưa vững. Đừng xây lâu đài khi chưa có nền móng với những viên gạch đầu tiên. .

. Đừng cố gắng tỏ ra cái không phải là mình
. Đừng để ai phiền trách bạn. Trong mọi việc nếu bạn không thành công thì hãy cho là lỗi tại bạn. Đừng đổ lỗi cho ai.
. Đừng để những khó khăn đánh gụcbạn, hãy kiên nhẫn rồi bạn sẽ vượt qua.
. Đừng định giá cao cái gì bạn nhận được, cũng đừng đòi hỏi cái gì khác. Người còn ham muốn những thứ khác tâm không được an lạc.
. Đừng nhìn lại quá khứ, đừng mơ tưởng vào tương lai, hãy tập trung tư tưởng ngay vào lúc hiện tại.
. Đừng quay lưng lại với tình yêu khi nó đang ở trước mắt bạn. Đừng đẩy tình yêu đi xa bởi nếu làm thế, 1 ngày nào đó bạn sẽ nghĩ rằng: "Tại sao mình lại để tình yêu bay đi".
. Đừng quên hy vọng, sự hy vọng cho bạn sức mạnh để tồn tại ngay khi bạn đang bị bỏ rơi. Đừng đánh mất niềm tin vào bản thân mình. Chỉ cần tin là mình có thể làm được và bạn lại có lý dođể cố gắng thực hiện điều đó.
. Đừng quên rằng bạn phải yêu chính bản thân bạn.

Đừng quay lưng lại với tình yêu khi nó đang ở trước
mắt bạn. Đừng đẩy tình yêu đi xa bởi nếu làm thế, 1 ngày nào đó bạn sẽ
nghĩ rằng: "Tại sao mình lại để tình yêu bay đi".

Nghĩ mà thấy đúng ghê, Ông có biết câu nói mà tôi thích nhất là gì không?
"Không gì là không thể" chính vì thế, hãy làm những gì mà mình có thể làm
:X các bạn nhé
foxman_89
Quân hàm:Hạ sĩ 2
foxman_89

Experience : 65
Đã được cảm ơn : 0

Danh ngôn đừng? Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Danh ngôn đừng?   Danh ngôn đừng? Icon_minitimeWed Jan 26, 2011 10:14 pm

Đừng bao giờ đóng sầm cửa lại; có thể bạn muốn quay trở lại vào đấy.
Đừng chờ đợi những gì bạn muốn mà hãy đi tìm kiếm chúng

tôi đã đóng sầm cánh cửa mà tôi biết bây giờ nó là cách duy nhất để tôi quay lại, hối hận phải chăng đã muộn? hay bây giờ mới thực sự phải tìm kiếm, cố gắng chặn khe hở cuối cùng?
Nishino.Tsukasa
Quân hàm:Thiếu úy 8
Nishino.Tsukasa

Experience : 900
Đã được cảm ơn : 13

Danh ngôn đừng? Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Danh ngôn đừng?   Danh ngôn đừng? Icon_minitimeThu Jan 27, 2011 5:14 am

foxman_89 đã viết:

tôi đã đóng sầm cánh cửa mà tôi biết bây giờ nó là cách duy nhất để tôi quay lại, hối hận phải chăng đã muộn? hay bây giờ mới thực sự phải tìm kiếm, cố gắng chặn khe hở cuối cùng?
Thế chuyện nì là chuyện gì? Cái cửa này dư lào để nta còn bít mà khuyên bảo chứ...Trẻ kon chả nói rõ đầu đuôi gì cả hic hic
builan20689
builan20689

Experience : 153
Đã được cảm ơn : 4

Danh ngôn đừng? Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Danh ngôn đừng?   Danh ngôn đừng? Icon_minitimeThu Jan 27, 2011 7:03 am

Nishino.Tsukasa đã viết:
foxman_89 đã viết:

Thế chuyện nì là chuyện gì? Cái cửa này dư lào để nta còn bít mà khuyên bảo chứ...Trẻ kon chả nói rõ đầu đuôi gì cả hic hic

cánh cửa dư "lào" mới ác chứ :))

no_no_291989
Quân hàm:Hạ sĩ 4
Quân hàm:Hạ sĩ 4
no_no_291989

Experience : 82
Đã được cảm ơn : 1

Danh ngôn đừng? Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Danh ngôn đừng?   Danh ngôn đừng? Icon_minitimeThu Jan 27, 2011 8:27 am

đừng bao giờ mất kiên nhẫn , chìa khóa của mọi vấn đề đều nằm ở đây . haizzzz
foxman_89
foxman_89

Danh ngôn đừng? Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Danh ngôn đừng?   Danh ngôn đừng? Icon_minitimeThu Jan 27, 2011 10:09 am

xác xuất lấy được chìa khóa đúng trong một lần thử?
foxman_89
foxman_89

Danh ngôn đừng? Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Danh ngôn đừng?   Danh ngôn đừng? Icon_minitimeThu Jan 27, 2011 10:16 am

Nishino.Tsukasa đã viết:
foxman_89 đã viết:

trẻ kon sẽ nói thẳng: "bố mẹ, con xin lỗi mà, lần sau con sẽ về sớm hơn, 3h:am được không ạ?, bố mẹ rộng lượng cho con vô", tui nhớn rùi, ngôn từ văn hoa vòng vèo. Nhưng tình hình ông hỏi thế này thì bik là ko cầu cạnh được j rùi.
Nishino.Tsukasa
Nishino.Tsukasa

Danh ngôn đừng? Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Danh ngôn đừng?   Danh ngôn đừng? Icon_minitimeThu Jan 27, 2011 7:22 pm

foxman_89 đã viết:
Nishino.Tsukasa đã viết:
foxman_89 đã viết:

trẻ kon sẽ nói thẳng: "bố mẹ, con xin lỗi mà, lần sau con sẽ về sớm hơn, 3h:am được không ạ?, bố mẹ rộng lượng cho con vô", tui nhớn rùi, ngôn từ văn hoa vòng vèo. Nhưng tình hình ông hỏi thế này thì bik là ko cầu cạnh được j rùi.
Sao bạn nỡ nghĩ tớ như thế chứ hic hic. Cầu cạnh giè, cho ôm đã rồi hãy cầu cạnh :-\
foxman_89
foxman_89

Danh ngôn đừng? Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Danh ngôn đừng?   Danh ngôn đừng? Icon_minitimeFri Jan 28, 2011 8:45 am

Nishino.Tsukasa đã viết:
foxman_89 đã viết:
Nishino.Tsukasa đã viết:
foxman_89 đã viết:

Sao bạn nỡ nghĩ tớ như thế chứ hic hic. Cầu cạnh giè, cho ôm đã rồi hãy cầu cạnh Danh ngôn đừng? 108472
ôm còn đòi cam phu chia thì nhờ vả, cầu cạnh được ze`
Nishino.Tsukasa
Nishino.Tsukasa

Danh ngôn đừng? Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Danh ngôn đừng?   Danh ngôn đừng? Icon_minitimeFri Jan 28, 2011 9:10 am

haizzz, bạn ôm tớ thì tớ ôm lại, thế là hòa còn giè, chả lẽ ấy đòi quyền lợi hơn?? Không được đâu sói à :-w
Sponsored content

Danh ngôn đừng? Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Danh ngôn đừng?   Danh ngôn đừng? Icon_minitime

Danh ngôn đừng?

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 

Similar topics

-
» đúng là con gái!!!
» Đừng yêu nhau nữa...
» Ôtômat&Ngôn ngữ HH
» Không biết đúng box ko nhưng thôi kệ,nhắm mắt mà đâm nào
» Danh sách cấm thi