Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Share | 

Chọn người mình yêu hay người yêu mình

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Chuyển đến trang : 1, 2, 3, 4  Next
Tác giảThông điệp
nhuhoa0589
Quân hàm:Thượng sĩ 1
nhuhoa0589

Experience : 320
Đã được cảm ơn : 3

Chọn người mình yêu hay người yêu mình Empty
Bài gửiTiêu đề: Chọn người mình yêu hay người yêu mình   Chọn người mình yêu hay người yêu mình Icon_minitimeWed Dec 29, 2010 11:49 am

'Ba mẹ thấy người đó yêu con thật lòng, chọn người yêu mình chứ đừng chọn người mình yêu, sẽ khổ đó'. Kể cho đứa bạn: 'Ba mẹ mi nói đúng đấy'. Mình cũng từng khuyên một người bạn hãy lựa chọn người yêu mình... Và mình biết, khi câu hỏi: 'Chọn người yêu mình hay chọn người mình yêu tốt hơn?' thì đa phần sẽ chọn người yêu mình.

Với người yêu mình:

- Những cuộc hẹn đi chơi có cũng được không có... càng tốt vì đi cũng chẳng thấy vui, chẳng có cảm giác hồi hộp, nôn nao, mong chờ... Chẳng hào hứng để trang điểm (cầm cọ quẹt quẹt mấy cái cho có).

- Khi gặp nhau, chẳng buồn nói chuyện, cứ lắng nghe, đôi khi cười gượng... đáp lễ mà chẳng biết đang nói chuyện gì...

- Về đến nhà, chẳng có cảm giác nhớ thương, chẳng muốn nhắn tin hỏi xem đã về nhà chưa, chẳng muốn nhắn tin chúc ngủ ngon hay một câu đại loại: "Cám ơn anh về buổi tối ngày hôm nay, rất vui...".

- Chẳng thèm ghen khi biết có một cô gái nào đó điện thoại nhắn tin quan tâm đến người ấy.

- Chẳng muốn chạm nhẹ dù chỉ là một cái nắm tay. (Né càng nhiều càng tốt)

- Chẳng muốn nghe điện thoại vì chẳng biết nói gì.

- Chẳng có hứng thú để nấu bất kỳ món gì để đãi người ấy.

- Mua đại một cái gì đó nhân dịp gì đó và bảo người ta gói dùm để tặng như một trách nhiệm.

Nói chung là... vô cảm

Với người mình yêu:

- Luôn mong chờ những cuộc hẹn và cảm giác bồn chồn, xao xuyến, mong chờ... cho đến khi nào gặp được người ấy mới thôi. Luôn mỉm cười và ca hát trong lúc trang chuẩn bị, trang điểm, soi gương và xoay tròn cười với chính mình.

- Chưa gặp nhau, đã chuẩn bị sẵn trong đầu sẽ kể chuyện gì cho anh ấy nghe, sẽ hỏi anh ấy điều gì mà mình chưa biết, mình sẽ... mình sẽ... rất rất nhiều. Khi gặp, mình chăm chú lắng nghe và nhìn ngắm gương mặt đáng yêu của người ấy (Vì trong mắt mình, người mình yêu là đẹp nhất mà).

- Về đến nhà, canh từng phút, tính từng giây vận tốc, quãng đường và thời gian anh ấy về đến nhà để nhắn tin hỏi: Anh đã về chưa?" (Phải tính vì sợ đang đi trên đường mà sử dụng điện thoại sẽ không an toàn), dù buồn ngủ vẫn cố nhắn ít nhất là hai chữ G9 rồi mỉm cười đi vào giấc ngủ một cách... mãn nguyện.

Sẽ cảm thấy buồn khi biết đang có một cô gái cũng quan tâm đến người ấy như mình.

- Những cái nắm tay, những nụ hôn, những cảm giác, sự rung động, sự hồi hộp vẫn đi theo mình vào giấc ngủ dù không có người ấy ở bên.

- Mong chờ điện thoại của người ấy từng phút, từng giờ...

- Tự tay nấu những món ăn ngon và chỉ mong người ấy nói: "Ăn tạm được" là đủ vui lắm rồi.

- Chỉ mong có dịp gì đó được tặng quà cho người ấy, tự tay làm, tự tay chọn, tự tay gói, và háo hức chờ đợi người ấy mở quà của mình.

Khi yêu, mình làm tất cả những điều đó từ tâm của mình, và mình cảm thấy hạnh phúc khi được quan tâm, chăm sóc cho người mình yêu. Những cảm giác đó, những tâm trạng đó, không gì có thể mua được, nó xuất phát từ chính con tim của mình.

Nếu chọn người yêu mình, mình có thể có được những cảm xúc, những tâm trạng đó hay không?

Vì vậy, dù biết rằng, chọn người yêu mình sẽ tốt hơn.... nhưng, tôi vẫn chọn người mình yêu (và dĩ nhiên, người đó không yêu mình nhiều, nhưng ít nhất cũng tốt với mình thì mình mới yêu được chứ).

Nếu là bạn, bạn sẽ chọn người yêu mình hay người mình yêu?

Nishino.Tsukasa
Quân hàm:Thiếu úy 8
Nishino.Tsukasa

Experience : 900
Đã được cảm ơn : 13

Bài gửiTiêu đề: Re: Chọn người mình yêu hay người yêu mình   Chọn người mình yêu hay người yêu mình Icon_minitimeWed Dec 29, 2010 7:02 pm

Không phải suy nghĩ nhiều.1 vote cho sự lựa chọn người mình yêu! Nếu chọn người yêu mình thì đồng ý là sẽ không phải lo sợ điều gì nhưng cuộc sống như thế quá nhàm chán. Tình cảm của ai cũng sẽ hướng về người mình yêu, còn lý trí sẽ dẫn bạn đến với người yêu mình. Lý trí làm cho con người ta phải sống 1 cách nhàm chán, như 1 công thức, tại sao không mạo hiểm chọn người mình yêu. Nếu lý trí buộc con người ta phải như thế thì tôi còn cần lý trí để làm gì?
RoyLee
Quân hàm:Hạ sĩ 6
Quân hàm:Hạ sĩ 6
RoyLee

Experience : 141

Bài gửiTiêu đề: Re: Chọn người mình yêu hay người yêu mình   Chọn người mình yêu hay người yêu mình Icon_minitimeWed Dec 29, 2010 8:38 pm

Nishino.Tsukasa đã viết:
Không phải suy nghĩ nhiều.1 vote cho sự lựa chọn người mình yêu! Nếu chọn người yêu mình thì đồng ý là sẽ không phải lo sợ điều gì nhưng cuộc sống như thế quá nhàm chán. Tình cảm của ai cũng sẽ hướng về người mình yêu, còn lý trí sẽ dẫn bạn đến với người yêu mình. Lý trí làm cho con người ta phải sống 1 cách nhàm chán, như 1 công thức, tại sao không mạo hiểm chọn người mình yêu. Nếu lý trí buộc con người ta phải như thế thì tôi còn cần lý trí để làm gì?
T/c thì hướng về người mình yếu,còn lý trí sẽ dẫn bạn đến với người yêu mình.câu này chuẩn ko cần chỉnh.còn nói về việc chọn ai thì thật sự là khó,điều nầy cũng giống như câu chuyện quả trứng có trước hay con gà có trước mà thui.với mình,nếu đã được chọn tại sao lại ko chọn cả 2 nhỉ,vì được chọn cơ mà,hehe.T/y và lý trí mình chỉ có thể bàn về nó chứ khó mà định nghĩa được.T/y thì ko phải nói rùi,còn nói về lý trí mình xin post 1 câu chuyện vui cho các bạn cùng đọc nhé:
Câu chuyện về Tình yêu và Lý trí

Ngày xửa ngày xưa, trước khi loài người xuất hiện, Đức Hạnh và những thói xấu sống lơ lửng xung quanh nhau và cuộc sống đối với chúng vô cùng chán nản khi chẳng tìm thấy việc gì đó để làm.

Một ngày nọ, Đức Hạnh và những thói xấu tập trung lại và bàn về một trò chơi nào đó. Thông Minh đề xuất: "Chúng ta cùng chơi trò trốn tìm nào!". Tất cả đều đồng ý và vui vẻ bắt đầu trò chơi. Lý Trí la lớn: "Này các bạn, tôi xung phong làm người tìm, các bạn trốn đi nhé!".

Lý Trí đứng tựa vào một gốc cổ thụ và bắt đầu đếm: "Một, hai, ba…"
Ðức Hạnh và Thói Xấu cuống cuồng đi tìm chỗ để nấp.
Dịu Dàng nấp sau mặt trăng.
Phản Bội nấp sau những vườn bắp cải.
Yêu Mến cuộn tròn giữa những đám mây.
Nồng Nàn trốn ngay giữa trung tâm của trái đất.
Nói Dối giấu mình phía sau của tảng đá nằm bên dưới của một hồ lớn.
Tham Lam trốn trong một bao tải…
Và Lý Trí đã đếm đến bảy mươi… tám mươi… chín mươi.

Lúc này, tất cả đều tìm được một chỗ ẩn nấp cho mình, ngoại trừ Tình Yêu. Tình Yêu không thể tìm cho mình một chỗ để trốn. Và đó cũng lý giải vì sao thật khó khăn để che giấu Tình Yêu trong trái tim mình.

Khi Lý Trí đếm tới một trăm, Tình Yêu nhảy đại vào một bụi hoa hồng gần đó và bị những gai nhọn đâm. Tình Yêu cố nén đau mà không lên tiếng nhưng lại được tận hưởng hương thơm quyến rũ của từng đóa hồng…

Lý Trí bắt đầu tìm kiếm. Lười Biếng được tìm thấy đầu tiên bởi vì Lười Biếng không có đủ năng lượng để tìm cho mình một chỗ nấp tốt.
Sau đó lần lượt Dịu Dàng, Nói Dối, Nồng Nàn, Yêu Mến… cũng được tìm thấy, chỉ trừ Tình Yêu.
Ghen ghét với Tình Yêu, Ghen Tỵ đã thì thầm vào tai của Lý Trí: "Tôi biết bụi hoa hồng đang ẩn giấu bạn Tình Yêu đấy".

Lý Trí bước đến gần và tìm kiếm. Lý Trí đã xới tung cả bụi hoa mà chẳng thấy bạn mình đâu bèn sử dụng một cành cây để tìm kiếm và dừng lại khi trái tim của Lý Trí bị những gai hoa hồng làm cho rỉ máu.

Tình Yêu xuất hiện với hai tay ôm mặt và hai dòng máu chảy ra từ đôi mắt. Trong lúc tìm kiếm, những bụi hoa hồng đã làm hỏng đôi mắt của Tình Yêu. Lý Trí khóc thét lên: "Tôi phải làm gì đây? Tôi phải làm gì đây? Tôi đã làm cho bạn mù. Làm cách nào khiến cho bạn thấy đường trở lại bây giờ?"

Tình Yêu nói: "Bạn chẳng có cách nào làm cho tôi thấy đường lại. Bây giờ nếu bạn muốn giúp tôi, hãy làm người dẫn đường cho tôi". Và đó là lý do vì sao Tình Yêu là mù quáng và luôn cần có Lý Trí.
:quyettam:
Nishino.Tsukasa
Nishino.Tsukasa

Bài gửiTiêu đề: Re: Chọn người mình yêu hay người yêu mình   Chọn người mình yêu hay người yêu mình Icon_minitimeThu Dec 30, 2010 10:43 am

Thế giới ngày nay càng ngày càng thực dụng. Vì vậy những con người tình cảm ngày nay như mò kim đáy bể.Người mình yêu luôn là sự lựa chọn đúng đắn cho những nghệ sĩ :))
Nếu như giữ người chẳng đuợc ta sẽ theo chân người :)
TonyCuong
Quân hàm:Thượng sĩ 4
TonyCuong

Experience : 464
Đã được cảm ơn : 4

Bài gửiTiêu đề: Re: Chọn người mình yêu hay người yêu mình   Chọn người mình yêu hay người yêu mình Icon_minitimeThu Dec 30, 2010 6:36 pm

Chọn người yêu mình :>
Nishino.Tsukasa
Nishino.Tsukasa

Bài gửiTiêu đề: Re: Chọn người mình yêu hay người yêu mình   Chọn người mình yêu hay người yêu mình Icon_minitimeThu Dec 30, 2010 6:53 pm

TonyCuong đã viết:
Chọn người yêu mình :>
Anh phản bác em đấy à :doluong: :Gru: :Gru:
[K14A]ADMIN
[K14A]ADMIN

Experience : 681
Đã được cảm ơn : 19

Bài gửiTiêu đề: Re: Chọn người mình yêu hay người yêu mình   Chọn người mình yêu hay người yêu mình Icon_minitimeThu Dec 30, 2010 7:31 pm

Thêm 1 vote nữa cho người yêu mình Thanks hoa 1 cái vì truyện rất ý nghĩa :tungtang:
https://cnttk14.forum-viet.com
foxman_89
Quân hàm:Hạ sĩ 2
Quân hàm:Hạ sĩ 2
foxman_89

Experience : 65
Đã được cảm ơn : 0

Bài gửiTiêu đề: Re: Chọn người mình yêu hay người yêu mình   Chọn người mình yêu hay người yêu mình Icon_minitimeThu Dec 30, 2010 9:19 pm

quá hay, song song tồn tại nhưng cũng sẽ có lúc chúng trối bỏ nhau. yêu là vui và cũng là buồn, nhưng có nó mới gọi là sống
Nishino.Tsukasa
Nishino.Tsukasa

Bài gửiTiêu đề: Re: Chọn người mình yêu hay người yêu mình   Chọn người mình yêu hay người yêu mình Icon_minitimeFri Dec 31, 2010 5:04 am

huhu sao toàn người đối lập với pé zậy? Nhưng pé k bùn đâu, những tình yêu nghệ sỹ như thế rất hiếm, mà hiếm mới quý =))
TonyCuong
TonyCuong

Experience : 464
Đã được cảm ơn : 4

Bài gửiTiêu đề: Re: Chọn người mình yêu hay người yêu mình   Chọn người mình yêu hay người yêu mình Icon_minitimeFri Dec 31, 2010 5:09 am

Nishino.Tsukasa đã viết:
huhu sao toàn người đối lập với pé zậy? Nhưng pé k bùn đâu, những tình yêu nghệ sỹ như thế rất hiếm, mà hiếm mới quý =))
Thằng "bé" này sắp hâm hâm hấp hấp đến nơi rồi khà khà
Nishino.Tsukasa
Nishino.Tsukasa

Bài gửiTiêu đề: Re: Chọn người mình yêu hay người yêu mình   Chọn người mình yêu hay người yêu mình Icon_minitimeFri Dec 31, 2010 5:55 am

"Yêu là chết trong lòng một ít, vì mấy khi yêu mà đã được yêu"
Nhiều người tự cho rằng mình yêu người ta nhưng chân lại không chạy đến bên người ta, tay lại không giữ lấy người ta lại, họ đứng đó và cho rằng mình đã cao thượng trong tình yêu và tin vào cái mớ tiểu thuyết như "sẽ có thiên thần thay anh yêu em", rồi thì sẽ cầu chúc cho nta hạnh phúc? Nhưng liệu rồi cái tình yêu khiếm khuyết đó có được hạnh phúc? Hay chỉ một cơn gió cũng thổi bay, một cơn mưa cũng rửa sạch...?
Tại hạ thiết nghĩ yêu một người là luôn mong cho người ta hạnh phúc. Các vị cứ đứng đó mà nhìn cái tình yêu ấy chết dần chết mòn theo thời gian mà vẫn cứ khẳng định rằng mình yêu người ta. Các vị nói ra không sợ đồng đạo trong võ lâm chê cười sao
:ohno:
nhuhoa0589
nhuhoa0589

Bài gửiTiêu đề: Re: Chọn người mình yêu hay người yêu mình   Chọn người mình yêu hay người yêu mình Icon_minitimeFri Dec 31, 2010 7:37 am

kaka! còn bác nào có chọn lựa khác không?
Nishino.Tsukasa
Nishino.Tsukasa

Bài gửiTiêu đề: Re: Chọn người mình yêu hay người yêu mình   Chọn người mình yêu hay người yêu mình Icon_minitimeFri Dec 31, 2010 6:48 pm

Có mỗi 2 lựa chọn đã chọn hết rồi còn lựa chọn nào nữa vậy chài :-w
[K14A]ADMIN
[K14A]ADMIN

Experience : 681
Đã được cảm ơn : 19

Bài gửiTiêu đề: Re: Chọn người mình yêu hay người yêu mình   Chọn người mình yêu hay người yêu mình Icon_minitimeTue Jan 04, 2011 8:42 am

Chắc là Hoa nhờ sự trợ giúp của bạn bè và người thân nữa :WTF:
https://cnttk14.forum-viet.com
Nishino.Tsukasa
Nishino.Tsukasa

Bài gửiTiêu đề: Re: Chọn người mình yêu hay người yêu mình   Chọn người mình yêu hay người yêu mình Icon_minitimeTue Jan 04, 2011 8:45 am

Nhà bạn H có 4 chỵ em cơ mờ. Nhường người mềnh êu cho 1 chỵ 2 em còn người êu mình thì giữ làm của riêng. Khi nào thèm ăn phở bạn H sẽ pm chỵ em :-s
nhuhoa0589
nhuhoa0589

Bài gửiTiêu đề: Re: Chọn người mình yêu hay người yêu mình   Chọn người mình yêu hay người yêu mình Icon_minitimeTue Jan 04, 2011 10:37 am

này này bạn golden kia ! ai bảo nhà tớ có 4 c e ha? c kả la không tính na.
ong.gia88
Quân hàm:Trung sĩ 5
Quân hàm:Trung sĩ 5
ong.gia88

Experience : 292

Bài gửiTiêu đề: Re: Chọn người mình yêu hay người yêu mình   Chọn người mình yêu hay người yêu mình Icon_minitimeTue Jan 04, 2011 12:44 pm

Sao lại ko chọn người mà ta yêu mà người ta cũng yêu mình nhờ :deongyeu: làm gì phải vất vả suy nghĩ thế vì 2 cái lựa chọn đấy. Chẳng nhẽ chỉ có 2 sự lựa chọn thế thôi a`
Nishino.Tsukasa
Nishino.Tsukasa

Bài gửiTiêu đề: Re: Chọn người mình yêu hay người yêu mình   Chọn người mình yêu hay người yêu mình Icon_minitimeTue Jan 04, 2011 5:21 pm

ong.gia88 đã viết:
Sao lại ko chọn người mà ta yêu mà người ta cũng yêu mình nhờ :deongyeu: làm gì phải vất vả suy nghĩ thế vì 2 cái lựa chọn đấy. Chẳng nhẽ chỉ có 2 sự lựa chọn thế thôi a`
Được thế đã chả gọi là tình [-(
Nishino.Tsukasa
Nishino.Tsukasa

Bài gửiTiêu đề: Re: Chọn người mình yêu hay người yêu mình   Chọn người mình yêu hay người yêu mình Icon_minitimeTue Jan 04, 2011 5:22 pm

nhuhoa0589 đã viết:
này này bạn golden kia ! ai bảo nhà tớ có 4 c e ha? c kả la không tính na.
Tính hết bạn ơi.86 chứ mấy, tớ nà tớ thích tuổi con cọp ấy lắm lắm đấy lol!
A Little Stream
Quân hàm:Binh nhất 2
A Little Stream

Experience : 21
Đã được cảm ơn : 1

Bài gửiTiêu đề: Re: Chọn người mình yêu hay người yêu mình   Chọn người mình yêu hay người yêu mình Icon_minitimeTue Jan 04, 2011 7:38 pm

tôi cần một tình yêu đẹp.Cuộc sống này đâu thiếu cơ hội, chỉ là mình không biết nắm bắt mà thôi.Vì vậy sẽ cố gắng tìm cho mình một người mà mình yêu cũng như yêu mình
Nishino.Tsukasa
Nishino.Tsukasa

Bài gửiTiêu đề: Re: Chọn người mình yêu hay người yêu mình   Chọn người mình yêu hay người yêu mình Icon_minitimeTue Jan 04, 2011 7:50 pm

Tôi cần 1 tình yêu đẹp? Tớ cũng chỉ cần có vậy nhưng đời có mấy ai được như ý chứ :-<
A Little Stream
A Little Stream

Experience : 21
Đã được cảm ơn : 1

Bài gửiTiêu đề: Re: Chọn người mình yêu hay người yêu mình   Chọn người mình yêu hay người yêu mình Icon_minitimeTue Jan 04, 2011 7:54 pm

được hay không là do mình thôi.Dù ngắn ngủi nhưng nó sẽ vẫn mãi mãi là ký ức đẹp trong đời.Còn mấy cái kia vs tớ nó làm sao mà so được
nguyenducanh
Quân hàm:Trung sĩ 3
Quân hàm:Trung sĩ 3
nguyenducanh

Experience : 306
Đã được cảm ơn : 14

Bài gửiTiêu đề: Re: Chọn người mình yêu hay người yêu mình   Chọn người mình yêu hay người yêu mình Icon_minitimeTue Jan 04, 2011 8:03 pm

mụ Thái Hoa hâm nửa đêm nửa hôm lên diễn đàn post linh tinh j đó hả đã hỏi ý kiến anh chưa... :ngau:
nhuhoa0589
nhuhoa0589

Bài gửiTiêu đề: Re: Chọn người mình yêu hay người yêu mình   Chọn người mình yêu hay người yêu mình Icon_minitimeWed Jan 05, 2011 5:01 am

kaka! ko ngờ mình post bài nè lên có ý nghĩa ghê! các anh e k14a là tha hồ đưa ra ý kiến lựa chọn. hjhj
nhuhoa0589
nhuhoa0589

Bài gửiTiêu đề: Re: Chọn người mình yêu hay người yêu mình   Chọn người mình yêu hay người yêu mình Icon_minitimeWed Jan 05, 2011 5:39 am

nguyenducanh đã viết:
mụ Thái Hoa hâm nửa đêm nửa hôm lên diễn đàn post linh tinh j đó hả đã hỏi ý kiến anh chưa... Chọn người mình yêu hay người yêu mình 130987
Thằng ánh thối kia! t cứ thích post đấy!làm ji đc nhau nào. Mà vào đọc không đưa ra ý kiến ji hả?phát biểu ý kiến đi cu
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Chọn người mình yêu hay người yêu mình   Chọn người mình yêu hay người yêu mình Icon_minitime

Chọn người mình yêu hay người yêu mình

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 

Similar topics

-
» Mời mọi người tham gia đánh giá cho mình cái Poster phim kinh dị Việt Nam sắp công chiều này nhé!
» Mình có nên chờ đợi anh ấy như thế này không?
» Cả nhà ơi giúp mình bài c++ này với
» Con gái lớp mình lập đội nhẩy đê...
» Tư tưởng Hồ Chí Minh
Trang 1 trong tổng số 4 trangChuyển đến trang : 1, 2, 3, 4  Next